คำถามไม่ระบุตัวตน
ถามคำถาม
ยังไม่มีชื่อเล่น

แต่ละคนกินข้าววันละกี่มื้อครับ ใช้เงินวันนึงเท่าไรครับ แต่ละคนครับ

15 คำตอบ · +0 โหวต · 0 รายการโปรด · 17 อ่านแล้ว
คำตอบที่ 1

แต่ละคนไม่เท่ากันหรอกครับ ขึ้นอยู่กับรายรับว่ามากน้อยเป็นคนชอบกินมั้ย ขนมผลไม้จะตามมาทีหลังๆจากกินข้าวรึเปล่า ดูความเหมาะสมของตัวเองพอนะครับ😊

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 2

กินข้าววันละครั้ง ประมาณ100-200 บาท

ช่วงเย็นกินแต่นม

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 3

เกือบๆ สามร้อยกว่า จนถึง ห้าร้อยกว่า ราวๆ นี้ต่อมื้อครับ

กินวันละไม่เกิน ๑ มื้อครับ บางวันก็ไม่ได้กิน

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 4

มื้อเช้าก็ข้าวไข่เจียวครับ ทำกินเอง ตอนกลางวันก็ห่อข้าวไปครับพวกปลากระป๋องไปด้วย 1 ป๋อง มื้อเย็นก็น้ำพริกกะปิเด็ดยอดกระถินเก็บผักแถวบ้านลวกกินครับ ต้มไข่สักฟองนึง ไม่เกิน 100 ครับ

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 5

กินประมาน80 ทำงาน เลิก 120+ แอล

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 6

2 มื้อ เอาเฉพาะทำเองนะ อย่างถูกก็มื้อละ ~40+- ทานอาหารจำพวกเศษไก่ติดหนังกับไข่ไก่ แต่เฉลี่ยก็จะราวๆ 70 ต่อมื้อ ก็อาจจะมีพวกเนื้อหมูบดหรืออาจจะเศษไก่แล้วก็สลัดผักกับไข่ไก่หรือพวกน่องไก่ตบท้ายด้วยนมวัวอะไรทำนองนี้ อย่างแพงมื้อละ 200+ เนื้อวัวสเต็ก+สลัด อย่างแพงแบบแพงเลยก็เนื้อแพงๆหรือแซลมอนหรูๆ ราคาก็ . . . ไม่รู้สิ ล่าสุดที่ทานอะไรแบบนี้ก็นานมากกกแล้ว

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 7

กินเท่าที่หิว ไปทำงานทำกับข้าวง่ายๆไปกินเอง อกไก่ต้มไข่ต้ม กระเพราไก่ ผัดผัก ประมาณนี้หมุนๆๆไป ตก 60-70 กินเช้าสายเที่ยงบ่าย แล้วแต่สะดวก เยนก็แล้วแต่ สะดวกแต่ก็ราว 70 บาท วันนึงก็ 150 หรือมากกว่าตามอารมณ์

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 8

เมื่อก่อนมหาลัย กินวันละ 1-2 มื้อ พอทำงาน กิน 2 เช้าเย็น

ปัจจุบันอยู่ตัว กิน 3 ไปเลย 35+55+100 กำลังจะเลิกข้าวเย็น หรือทานน้อยลง เพราะจะรักษาหุ่น เริ่มมีท้องน้อยครับ 😳

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 9

กินเอง 100 ครับ แต่พอต้องซื้อกับข้าวเข้าบ้าน 300 ละลายไปเลย

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 10

วันละ1,000 บาทคะลูก2คน

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 11

เมียให้ใช้ 20 ครับ

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 12

2มื้อ พยามยามใช้ไม่เกิน150-200 บางวันก็ไม่ถึง100ครับ

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 13

พ่อแม่สอนให้อดทน แต่ไม่มีใครสักคนสอนให้อดแดก

มื้อกี่บาท วันกี่มื้อ ไม่เคยจำให้รำคาญใจ เอาอิ่มว่า 😂

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 14

2 มื้อครับ วันล่ะ 100-150 บาทครับ

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ
คำตอบที่ 15

2 มื้อ วันละ 150

+0 โหวต · 0 ตอบกลับ

คำตอบของคุณ

(ไม่บังคับ)

เพื่อรับการแจ้งเตือนเมื่อมีการตอบกลับ

คำถามที่เกี่ยวข้อง